Câu hỏi thường gặp khi mua chung cư An Bình City

Câu hỏi thường gặp khi mua chung cư An Bình City, tọa lạc tại 232 Phạm Văn Đồng. Đây là các câu hỏi chúng tôi tổng hợp lại của khách hàng.

Khi mua bán các căn hộ chung cư thường xuyên sảy ra nhiều tình huống mà các khách hàng thắc mắc và đưa ra các câu hỏi cho công ty cũng như các biện pháp giải quyết khi có những thỏa thuận không đáp ứng nhu cầu của hai bên. Sau đây là một số câu hỏi phổ biến khi hỏi về dự  án chung cư An Bình City 232 Phạm văn Đồng cũng như các dự án chung cư khác

1. Tôi rất muốn mua sản phẩm của Công ty nhưng hiện tại tôi không đủ tiền thanh toán theo tiến độ. Ngân hàng có hỗ trợ thanh toán khi mua các sản phẩm của Công ty không?

Đáp: Công ty chúng tôi đã có liên kết với khá nhiều ngân hàng để hỗ trợ Quý khách trong việc thanh toán. Tuy nhiên, Quý khách cần thanh toán tối thiểu 30% giá trị hợp đồng sẽ được ngân hàng hỗ trợ vay để thanh toán phần còn lại. Thời hạn vay và lãi suất cụ thể đối với từng trường hợp, Quý khách vui lòng liên hệ trực tiếp các ngân hàng để biết thêm chi tiết.

2.Tôi đã nộp tiền và ký hợp đồng mua sản phẩm của Công ty nhưng nay vì hoàn cảnh gia đình, tôi không còn nhu cầu mua nữa thì trong trường hợp này hướng giải quyết như thế nào?

Đáp: Trường hợp này có hai cách giải quyết:

– Cách thứ nhất: Quý khách có thể chuyển nhượng bất động sản cho người khác khi đáp ứng đủ các điều kiện nêu trong hợp đồng và quy định của pháp luật tại thời điểm chuyển nhượng.

– Cách thứ hai: hai bên ký thanh lý hợp đồng, Công ty sẽ hoàn trả số tiền Quý khách đã nộp. Số tiền hoàn trả không bao gồm số tiền đặt cọc.

anbinh

Đáp: Tất cả các tiện ích của một căn hộ chung cư, khu đô thị luôn đáp ứng đầy đủ các yêu cầu về sinh hoạt và hoạt đông di chuyển tốt nhất đến cho quý khách, quý khách sẽ được sử dụng luôn các dịch vụ này tại bất cứ dự án nào.

4. Hỏi: Khi về sống tại căn hộ mới tôi phải liên hệ với ai để đăng ký sử dụng các dịch vụ phục vụ sinh hoạt?

Đáp: Khi khách hàng mua các căn hộ tại ừng dự án chung tôi sẽ hỗ trợ & tư vấn tốt nhất về các dịch vụ cũng như điều kiện cần thiết để sử dụng dịch vụ ấy.

5. Hỏi: Tôi có mua một căn hộ chung cư của Công ty, nay tôi muốn thay đổi thiết kế căn hộ để phù hợp hơn với nhu cầu của gia đình thì có được không và thủ tục sửa chữa như thế nào?

Đáp: Quý Khách có thể thay đổi trang trí nội thất căn hộ để phù hợp hơn với nhu cầu sử dụng trên nguyên tắc không làm thay đổi kết cấu chung và thiết kế mặt ngoài của công trình, việc thay đổi này phải được Chủ đầu tư đồng ý (bằng văn bản) trước khi thi công.

Quy trình: Nộp đơn đề nghị thay đổi hoặc sửa chữa cho Ban Quản lý. Ban Quản lý có trách nhiệm chuyển cho bộ phận chức năng xem xét và phản hồi sớm cho Quý Khách.

6. Hỏi: Chung cư là nơi tập trung sinh sống của nhiều người. Tôi lại chưa bao giờ ở chung cư nên cảm thấy rất lo ngại về vấn đề an toàn và an ninh. Tôi muốn biết Công ty có biện pháp nào để đảm bảo an toàn và an ninh cho các hộ dân sống ở chung cư?

Đáp: Các khu chung cư hiện nay là một khu khép kín, có 1 cổng duy nhất ra vào, được lắp camera quan sát người ra vào cổng và hành lang của các tầng, đồng thời được bảo vệ giám sát an ninh 24/24 giờ. Ngoài ra, tòa nhà còn được lắp đặt hệ thống báo cháy tự động đến từng căn hộ và hệ thống chống sét hiện đại.

7 Hỏi: Trong hợp đồng mua bán căn hộ có nói đến “kinh phí bảo trì bằng 2% giá bán căn hộ”. Tại sao tôi phải đóng phí bảo trì trong khi mới bàn giao căn hộ và chưa hết hạn bảo hành?

Đáp: Điều 51, Nghị định số 71/2010/NĐ-CP do Chính phủ ban hành ngày 23/6/2010 và có hiệu lực thi hành từ ngày 8/8/2010 Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật Nhà ở quy định: kinh phí bảo trì phần sở hữu chung của nhà chung cư là 2% giá bán căn hộ. Khoản tiền này do người mua đóng cho Chủ đầu tư trước khi nhận bàn giao căn hộ. Sau khi Ban quản trị nhà được thành lập, Chủ đầu tư sẽ bàn giao lại cho Ban quản trị chung cư quản lý trên nguyên tắc công khai, minh bạch cho tất cả các hộ dân cùng biết.

8 Hỏi: Khi chưa nhận bàn giao căn hộ, tôi có thể chuyển nhượng căn hộ cho người khác được không? Thủ tục và chi phí như thế nào?

Đáp: Quý khách được quyền chuyển nhượng căn hộ nhưng phải tuân thủ đúng quy định của hợp đồng và pháp luật tại thời điểm chuyển nhượng

Theo:nhadat88.

Mọi thắc mắc xin liên hệ Hotline: 0985.619605

Thủ thuật xóa hàng loạt bạn bè trên facebook

aaa Thủ thuật xóa hàng loạt bạn bè trên facebook Bạn dùng trình duyệt Google Chrome hoặc Firefox để cài các thành phần phụ giúp chúng ta Mass remove/Xóa hàng loạt Friend trên Facebook, giúp tiết kiệm thời gian công sức. Các bước với trình duyệt Chrome: 1. Mở trình duyệt Google Chrome 2. Tìm và cài đặt Add-on Tampermonkey vào Chrome hoặc vào trực […] Đọc thêm →